เนื่องในโอกาสวันมาฆบูชาประจำปี พ.ศ. 2567 ซึ่งตรงกับวันที่ 24 กุมภาพันธ์มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช (มสธ.) โดยฝ่ายศิลปวัฒนธรรม (อุทยานการศึกษา) สำนักการศึกษาต่อเนื่องจัดกิจกรรมเพื่อร่วมทำนุบำรุงและสืบสานพระพุทธศาสนา ณ บริเวณภายในอุทยานการศึกษารัชมังคลาภิเษกของมหาวิทยาลัย เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา โดย ผศ.ดร.พนมพัทธ์ สมิตานนท์ กรรมการสภามหาวิทยาลัย รักษาการแทนอธิการบดี เป็นประธานในพิธี มีกิจกรรมสำคัญได้แก่ พิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งพระสงฆ์ 9 รูป การประกอบพิธีทางธรรม และพิธีเวียนเทียนถวายเป็นพุทธบูชารอบหอพระพุทธมิ่งมงคลธรรมสถาน มีผู้บริหาร คณาจารย์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่หน่วยงานต่างๆ ของมหาวิทยาลัยเข้าร่วมพิธี
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428620693_7162556433836475_5308456925347284274_n-1024x683.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428611731_7162567157168736_4975720625302011547_n-1024x683.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428623006_7162557017169750_7929354437227809787_n-1024x683.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428614253_7162575607167891_5058196331586113150_n-1024x683.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428619775_7162731313818987_3149363621722497276_n.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428603152_7162731470485638_97019468535472469_n.jpg)
ภาพ : สำนักการศึกษาต่อเนื่อง