เครือข่ายศิลปวัฒนธรรมมหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย จัดการประชุมระดับชาติครั้งที่ 4 และระดับนานาชาติครั้งที่ 14 “พลังศิลปวัฒนธรรมสร้างสรรค์เศรษฐกิจ” โอกาสนี้ มสธ.ที่ร่วมเป็นหนึ่งในเครือข่าย จัดศิลปะการแกะสลักลายวิจิตรและขนมหวานไทยจัดแสดง
เมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา ที่อาคารเรียนรวมและศูนย์วัฒนธรรม (พุทธวิชชาลัย) มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร (มรภ.พระนคร) ร่วมกับสํานักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย,กรมส่งเสริมวัฒนธรรม กระทรวงวัฒนธรรม กรมการพัฒนาชุมชน กระทรวงมหาดไทย มรภ.กาญจนบุรี มรภ.กำแพงเพชร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพ (มทร.กรุงเทพ) มรภ.เทพสตรี มรภ.นครปฐม ม.บูรพา มรภ.พระนครศรีอยุธยา มรภ.เพชรบุรี มรภ.รำไพพรรณี มรภ.สุราษฏร์ธานี และ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช (มสธ.) รวม 15หน่วยงานหลัก ที่ร่วมเป็นเครือข่ายศิลปวัฒนธรรมมหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย จัดการประชุมวิชาการระดับชาติ ครั้งที่ 4 และนานาชาติครั้งที่ 14 ด้านศิลปะและวัฒนธรรม “พลังศิลปวัฒนธรรมสรรค์สร้างเศรษฐกิจ” THE 4th NATIONAL AND THE 14th INTERNATIONAL CONFERENCE ON ARTS AND CULTURE: SOFT POWER–ARTS AND CULTURE IN CREATIVE ECONOMY (ICAC2024) มีนายเพิ่มสุข สัจจาภิวัฒน์ ปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม เป็นประธานเปิดงานและปาฐกถาพิเศษเรื่อง “บทบาทของ อว. กับการขับเคลื่อน Soft Power” โดย รศ.ดร.เปรื่อง กิจรัตน์ภร รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร รายงานการจัดงานและกล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมงาน
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4657-3-1024x685.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4642-1024x684.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4611-1024x684.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4673-1-1024x678.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4591-1024x684.jpg)
เครือข่ายศิลปวัฒนธรรมมหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ได้จัดตั้งและดำเนินงานมากว่า 12 ปี แล้ว ปัจจุบันมีสมาชิกจากมหาวิทยาลัยและหน่วยงาน ต่าง ๆ ทั่วประเทศไทยจํานวน 15 หน่วยงานหลัก และเครือข่ายต่างประเทศ 10 หน่วยงาน รวมทั้งภาคเอกชน องค์กรเครือข่ายวัฒนธรรม สมาคมธุรกิจด้านการท่องเที่ยว และเครือข่ายมหาวิทยาลัยต่างประเทศให้การสนับสนุน สำหรับการประชุมครั้งนี้มีขึ้นระหว่างวันที่ 17 – 18 ก.พ. 67 มีกิจกรรมสำคัญ ประกอบด้วย การประชุมวิชาการด้านศิลปะและวัฒนธรรมในระดับชาติ และระดับนานาชาติ เพื่อเศรษฐกิจสร้างสรรค์ (International Conference on Arts and Culture) การเปิดเวทีแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ที่เกี่ยวข้องกับศิลปวัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่น การนำเสนอผลงานวิชาการ ผลงานวิจัย และผลงานสร้างสรรค์ด้านศิลปวัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่นของคณาจารย์ นักวิชาการ นักวิจัย และนิสิตหรือนักศึกษา รวมทั้งการแลกเปลี่ยนการแสดงด้านศิลปวัฒนธรรมและนิทรรศการภูมิปัญญาท้องถิ่น ภายใต้แนวคิด “ของดีบ้านฉัน” นอกจากนี้ ยังได้มีการลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) ลงนามในเจตนารมณ์ร่วมกันในการเป็นเครือข่ายในการระดมบุคลากรและทรัพยากรรวมทั้งดำเนินงานเพื่อทำนุบำรุง อนุรักษ์ เผยแพร่ พัฒนาศิลปวัฒนธรรมให้ยั่งยืน สะสมเพิ่มพูน ภูมิปัญญาไทยไว้เป็นสมบัติของชาติ และส่งเสริมให้ศิลปวัฒนธรรมเป็นทุนทางสังคมของประเทศ เพื่อนำมาพัฒนาเศรษฐกิจและสังคม
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4518-1024x678.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4513-1024x684.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4867-1024x684.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4696-1-1024x684.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4716-1024x684.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4768-1024x684.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4829-1024x684.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4804-1024x684.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_4729-1-1024x684.jpg)
ในโอกาสนี้ มสธ. ได้ร่วมลงนามในบันทึกความร่วมมือดังกล่าวโดย ผศ.ดร.พนมพัทธ์ สมิตานนท์ กรรมการสภามหาวิทยาลัย รักษาการแทนอธิการบดี มสธ. เป็นผู้ลงนาม และ รศ.ดร.ชนกนารถ บุญวัฒนะกุล อาจารย์ประจำสาขาวิชาศึกษาศาสตร์ มสธ. และดำรงตำแหน่ง ผอ.สำนักการศึกษาต่อเนื่อง ร่วมเป็น Commentator ผู้เสนอผลงานวิจัยรูปแบบบรรยาย พร้อมร่วมการจัดแสดงนิทรรศการเพื่อแลกเปลี่ยนและให้ความรู้ด้านศิลปวัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่น ภายใต้แนวคิด “ของดีบ้านฉัน” โดยนำเสนอการแกะสลักผักผลไม้ลายวิจิตรไทยใช้ในการตกแต่งประดับอาหาร จากงานฝีมือของเชฟกบ หรือ นายนิคม อิศรางกูร ณ อยุธยา เชพประจำศูนย์สัมมนาและฝึกอบรมของมหาวิทยาลัย ที่มีผลงานชนะเลิศ และ Popular Vote งานแม็คโครโฮเรก้าอคาเดมี ปี53 รางวัล Gold The Winner งาน Thai Fex Asia ปี54 นอกจากนี้ผลงานยังได้รับการเชิญไปจัดแสดงในงานใหญ่ระดับประเทศ ในต่างประเทศหลายแห่ง โดยเฉพาะอย่างยิ่งการประดิษฐ์สุนัขพันธุ์จูหรือหมาจูจากผลส้มโอ นับเป็นผลงานที่น่าตื่นตาตื่นใจอย่างยิ่งแก่ผู้ที่ได้ชม นอกจากนี้ยังมีการนำเสนอขนมหวานมงคลของไทย ร่วมจัดแสดงในนิทรรศการของ มสธ.