มสธ.จัดพิธีถวายราชสักการะสดุดีพระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ
เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 7 ซึ่งตรงกับวันที่ 8 พฤศจิกายน ของทุกปี มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช (มสธ.) จัดพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว ภายในอุทยานการศึกษารัชมังคลาภิเษกของมหาวิทยาลัย โดยมีรองศาสตราจารย์ ดร.มานิตย์ จุมปา กรรมการสภามหาวิทยาลัยผู้ทรงคุณวุฒิ รักษาการแทนอธิการบดี เป็นประธานในพิธีและกล่าวคำถวายราชสดุดี
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/a002-1024x684.jpg)
รองศาสตราจารย์ ดร.มานิตย์ จุมปา กรรมการสภามหาวิทยาลัยผู้ทรงคุณวุฒิ รักษาการแทนอธิการบดี ประธานในพิธีวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 7
ทั้งนี้มีคณะผู้แทนจากหน่วยงานและองค์กรต่างๆภายในจังหวัดนนทบุรีและพื้นที่ใกล้เคียงมหาวิทยาลัยเข้าร่วมวางพานพุ่มถวายราชสักการะ ได้แก่ จังหวัดนนทบุรีนำโดยนางระพีพรรณ แก้วเพียงเพ็ญ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนนทบุรี ศาลและอัยการจังหวัดนนทบุรี องค์การบริหารส่วนจังหวัดนนทบุรี เทศบาลนครปากเกร็ด อำเภอปากเกร็ด สถานีตำรวจภูธรปากเกร็ด กรมที่ดิน กระทรวงดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม กองบัญชาการกองทัพไทย องค์การสงเคราะห์ทหารผ่านศึก สถาบันพระปกเกล้า กรมทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่ง สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) ทั้งนี้ในส่วนของมหาวิทยาลัยมีผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ ร่วมด้วย ชมรมบัณฑิต นักศึกษา มสธ. และหน่วยงานต่างๆ ภายในมหาวิทยาลัยเข้าร่วมพิธี
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/a005-2-1024x684.jpg)
นางระพีพรรณ แก้วเพียงเพ็ญ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนนทบุรี ร่วมวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 7
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/a005-12-1024x684.jpg)
กองบัญชาการกองทัพไทย นำโดย พ.อ.สมรรถปกรณ์ อินทรขาว รองผู้อำนวยการสำนักปฏิบัติการกิจการพลเรือน ร่วมวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 7
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/a005-23-1024x684.jpg)
กรมทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่ง นำโดย น.ส.อาทิตา จุ้ยจู่เอี้ยม เลขานุการกรม ร่วมวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 7
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/a005-30-1024x684.jpg)
สถานีตำรวจภูธรอำเภอปากเกร็ด นำโดย พ.ต.ท.ฤทธิรักษ์ นามคำสวัสดิ์ สารวัตรป้องกันปราบปราม ร่วมวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 7
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/ty001-56-1024x684.jpg)
สถาบันพระปกเกล้า นำโดย น.ส.สุพรรณี งามวุฒิกุล ผู้อำนวยการสำนักงานเลขาธิการ ร่วมวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 7
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/ty001-58-1024x684.jpg)
คณะผู้นำชมรมนักศึกษา มสธ. ร่วมวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 7