![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/955515.jpg)
หลักสูตรนวัตกรรมการสื่อสารทางการเมืองและการปกครองท้องถิ่น สาขาวิชานิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช ได้จัดโครงการศึกษาดูงาน ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของชุดวิชาสัมมนาเข้มเสริมประสบการณ์ดุษฎีบัณฑิต
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/955520-1024x682.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/955522-1024x682.jpg)
โดยนำนักศึกษาปริญญาเอกไปศึกษาดูงานด้านนวัตกรรมการสื่อสารในการให้บริการประชาชน และนวัตกรรมการสื่อสารในการรับเรื่องราวร้องทุกข์ ณ เทศบาลนครปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี ซึ่งเทศบาลนครปากเกร็ด มีความโดดเด่นด้านนวัตกรรมการสื่อสาร โดยมี ผศ.ดร.กานต์ บุญศิริ ประธานกรรมการประจำสาขาวิชานิเทศศาสตร์ ในฐานะประธานชุดวิชาสัมมนาเข้มเสริมประสบการณ์ดุษฎีบัณฑิต เป็นหัวหน้าคณะ พร้อมด้วยคณาจารย์ และนักศึกษา จำนวน 18 คน
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/955516.jpg)
สำหรับการศึกษาดูงานในครั้งนี้ นายวิชัย บรรดาศักดิ์ นายกเทศมนตรีนครปากเกร็ด นำคณะผู้บริหารมาให้การต้อนรับ และนำการบรรยายด้วยตัวเอง ซึ่งทีมวิทยากรบรรยายล้วนเป็นผู้มีความรู้ความสามารถและมีประสบการณ์โดยตรงในด้านนี้
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/955519.jpg)
ข่าว/ภาพ : สาขาวิชานิเทศสาตร์ มสธ.