เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม ที่ผ่านมา หลักสูตรนวัตกรรมการสื่อสารทางการเมืองและการปกครองท้องถิ่น สาขาวิชานิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช ได้จัดโครงการศึกษาดูงานซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของชุดวิชาสัมมนาเข้มเสริมประสบการณ์มหาบัณฑิตและดุษฎีบัณฑิต
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/945464.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/955483-1-848x1024.jpg)
โดยสาขาวิชานิเทศศาสตร์ มสธ. ได้นำนักศึกษาปริญญาโทและปริญญาเอกไปศึกษาดูงานด้านนวัตกรรมการสื่อสารองค์กร ณ บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ซึ่งเป็นบริษัทที่มีความโดดเด่นด้านการสื่อสาร โดยมี ผศ.ดร.กานต์ บุญศิริ ประธานกรรมการประจำสาขาวิชานิเทศศาสตร์ ในฐานะประธานชุดวิชาสัมมนาเข้มเสริมประสบการณ์ดุษฎีบัณฑิต เป็นหัวหน้าคณะ พร้อมด้วยคณาจารย์ และนักศึกษา กว่า 20 คน
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/945372-2.jpg)
สำหรับการศึกษาดูงานในครั้งนี้ทางบริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ได้ให้การต้อนรับอย่างดียิ่ง รวมทั้งทีมวิทยากรที่ให้ความรู้ของ ปตท. ก็เป็นผู้ที่มีความรู้ความสามารถถ่ายทอดประสบการณ์จากการทำงานที่ประสบความสำเร็จในด้านนวัตกรรมการสื่อสารองค์กรได้เป็นอย่างดี
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/955487-1024x768.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/955489.jpg)
อนึ่ง ที่ผ่านมา มสธ.กับบริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ได้ร่วมลงนามความร่วมมือทางวิชาการ เพื่อพัฒนานักสื่อสารรุ่นใหม่ในยุคดิจิทัล ในระดับปริญญาตรี โดยสาขาวิชานิเทศศาสตร์ มสธ. เป็นผู้ดำเนินการ
ทุน ปตท. 100ทุน เรียนปริญญาตรีนิเทศศาสตร์ฟรีที่มสธ.
ดูรายละเอียดการรับสมัครได้ที่ เว็บไซต์ https://commarts.stou.ac.th/activity/ptt_x_stou หรือติดต่อมาที่ สาขาวิชานิเทศศาสตร์ โทรศัพท์ 0 2504-8386, 0 2504 8351-3
ข่าว/ภาพ : สาขาวิชานิเทศศาสตร์ มสธ.