ที่ มสธ. งานแห่งความภาคภูมิทำไปพร้อมกับการขวนขวายหาความรู้และคุณวุฒิการศึกษา “ร่วมแสดงความยินดีและชื่นชมศิษย์เก่าและนักศึกษา มสธ. ร่วมทีมวีลแชร์บาสเกตบอลชาติไทยคว้าทองแดง เอเซียนพาราเกมส์ “
นางสาวอนุรักษ์ ศิรินิกร นักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษา สาขาวิชาศิลปศาสตร์ วิชาเอกสารสนเทศศาสตร์ และ นางสาววิกานดา ผิวกระด้าง บัณฑิตสาขาวิชาศิลปศาสตร์ เอกไทยคดีศึกษา ของมหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช 2นักกีฬาในทีมวีลแชร์บาสเกตบอลทีมชาติไทย ร่วมสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศ โดยทำผลงานได้อย่างน่าชื่นชม รับรางวัลอันดับ3 เหรียญทองแดงจากการแข่งขันวีลแชร์บาสเกตบอล ในการแข่งขันกีฬาเอเซียนพาราเกมส์ ครั้งที่ 4 ณ เมืองหางโจว สาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อปลายเดือนตุลาคมที่ผ่านมา ทั้งนี้ก่อนหน้านี้ทั้ง2คนยังร่วมทีมวีลแชร์บาสเกตบอลไทย คว้าอันดับ1 เหรียญทองในการแข่งขันกีฬาอาเซียนพาราเกมส์ ครั้งที่ 12 ณ กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชาด้วย เมื่อช่วงกลางปีที่ผ่านมานี้ด้วย
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/398783731_6749245738500882_8270337450585470704_n-1024x768.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/398713978_6749246081834181_5471001151667143019_n-1024x768.jpg)
อีกแบบอย่างของอาชีพที่ทุ่มเท ที่ทำได้พร้อมการขวนขวายหาความรู้และคุณวุฒิการศึกษา กับระบบการศึกษาทางไกลของมหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช เปิดรับสมัครนักศึกษาใหม่แล้ววันนี้