มสธ. ร่วมกับ SEAMEO SEAMOLEC จัดอบรมการพัฒนาวิดีโอการเรียนการสอนแก่คณาจารย์และเจ้าหน้าที่สำนักเทคโนฯ
มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช (มสธ.) โดยสถานวิเทศสัมพันธ์ร่วมกับ SEAMEO SEAMOLEC หรือศูนย์ระดับภูมิภาคว่าด้วยการเรียนแบบเปิดขององค์การรัฐมนตรีศึกษาแห่งเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ จัดอบรมหัวข้อ Tutorial Video Development หรือ การพัฒนาวิดีโอการเรียนการสอน แก่คณาจารย์และเจ้าหน้าที่สำนักเทคโนโลยีการศึกษา มสธ. ระหว่างวันที่ 26 – 28 กันยายน 2566 ณ ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 1 อาคารบริการ 1 ชั้น 4 โดยมี ผศ.ดร.กรรณ จรรยาวุฒิวรรณ์ รักษาการแทนรองอธิการบดีฝ่ายบริการวิชาการ ทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมและวิเทศสัมพันธ์ เป็นประธานเปิดการอบรม มีผู้เข้าอบรมกว่า 30 คน ทั้งนี้การฝึกอบรมดังกล่าวเป็นส่วนหนึ่งของความร่วมมือระหว่าง มสธ.กับ SEAMOLEC ซึ่งจัดต่อเนื่องมาตั้งแต่ปี 2557
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/PRO7192-1024x729.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/PRO7222-1024x712.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/PRO7235-1024x707.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/PRO7283-1-1024x705.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/PRO7279-1024x683.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/PRO7255-1024x676.jpg)