![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/475079.jpg)
ศูนย์วิทยบริการและชุมชนสัมพันธ์ มสธ. กาญจนบุรี, ชมรมบัณฑิต มสธ. กาญจนบุรี และชมรมบัณฑิต มสธ. สุพรรณบุรี ร่วมประชุมกับสมาชิกวุฒิสภา เมื่อวันศุกร์ที่ 15 กันยายน 2566
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/475090.jpg)
รองศาสตราจารย์ ดร.ชัชพล ทรงสุนทรวงศ์ รองผู้อำนวยการสำนักบริการการศึกษา มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช พร้อมด้วยศูนย์วิทยบริการและชุมชนสัมพันธ์ มสธ. กาญจนบุรี, ชมรมบัณฑิต มสธ. กาญจนบุรี และชมรมบัณฑิต มสธ. สุพรรณบุรี ร่วมประชุมกับสมาชิกวุฒิสภา เมื่อวันศุกร์ที่ 15 กันยายน 2566 โดยมีนายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี(ศิษย์เก่า มสธ.)ให้การต้อนรับ
การประชุมครั้งนี้เป็นโครงการสมาชิกวุฒิสภาพบประชาชนในพื้นที่จังหวัดภาคกลาง (สืบเนื่องจากการนำเสนอบทบาทของบัณฑิต มสธ. กับการพัฒนาชุมชนต่อคณะกรรมาธิการฯ) ณ ศาลากลางจังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/475077-1024x768.jpg)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/475075_0-1024x768.jpg)
เดิมเมื่อวันอังคารที่ 29 สิงหาคม 2566 ที่ผ่านมานั้น มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช ให้ข้อข้อคิดเห็น และข้อเสนอแนะเกี่ยวกับบทบาทของชมรมนักศึกษาและชมรมบัณฑิต มสธ. กับการวิจัยชุมชนและการสร้างนักวิจัยชุมชน ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (Cisco Webex Meetings)
ในครั้งนี้คณะประชุมจึงได้เชิญมหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับผู้เข้าร่วมโครงการ และลงพื้นที่อำเภอเดิมบางนางบวช จังหวดสุพรรณบุรี
คณะสมาชิกวุฒิสภาประกอบด้วย
1. สว.วิทยา ผิวผ่อง (ประธานโครงการ)
2. สว.ลักษณ์ วจนานวัช
3. สว.พลเอกดนัย มีชูเวท
4. สว.ทพ.อนุศักดิ์ คงมาลัย
5. สว.ทพญ.สุนี จึงวิโรจน์
6. สว.เฉลียว เกาะแก้ว
7. สว.พลเอกเลิศรัตน์ รัตนวานิช