อธิการบดี มสธ.รับหน้าที่ตัวแทนประเทศไทยร่วมประชุมบริหารศูนย์การศึกษาแบบเปิดของ SEAMOLEC
รองศาสตราจารย์ ดร. มานิตย์ จุมปา กรรมการสภามหาวิทยาลัยผู้ทรงคุณวุฒิ รักษาการแทนอธิการบดี มสธ. เดินทางไปเข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการบริหารของศูนย์การศึกษาแบบเปิดของซีมีโอ (SEAMEO Regional Open Learning Centre: SEAMOLEC) ครั้งที่ 26 ในฐานะตัวแทนประเทศไทย และร่วมการหารือเชิงนโยบายระดับภูมิภาค ในหัวข้อ “Empowering Education Digital Transformation through Open and Distance Learning” กับผู้แทนจาก 10 ประเทศในภูมิภาคอาเซียน ระหว่างวันที่ 12-15 กันยายน 2566 ณ กรุงจาการ์ตา ประเทศอินโดนีเซีย โดยระหว่างเดินทางไปร่วมการประชุมดังกล่าว ได้มีโอกาสเดินทางไปศึกษาดูงาน ณ Universitas Terbuka ซึ่งมีความร่วมมือกับ มสธ. มาอย่างยาวนาน
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/380927503_6583503995075058_6413967422578940902_n-1024x709.jpg)
รศ.ดร. มานิตย์ จุมปา กรรมการสภามหาวิทยาลัยผู้ทรงคุณวุฒิ รักษาการแทนอธิการบดี มสธ. เดินทางไปเข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการบริหารของศูนย์การศึกษาแบบเปิดของซีมีโอ (SEAMEO Regional Open Learning Centre: SEAMOLEC)
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/380893396_6583503815075076_9083706602449322387_n-1024x683.jpg)
รศ.ดร. มานิตย์ จุมปา กรรมการสภามหาวิทยาลัยผู้ทรงคุณวุฒิ รักษาการแทนอธิการบดี มสธ. ศึกษาดูงาน ณ Universitas Terbuka
![](https://news.stou.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/381001974_6583504255075032_4342067141018455762_n-4-1024x689.jpg)
รศ.ดร. มานิตย์ จุมปา กรรมการสภามหาวิทยาลัยผู้ทรงคุณวุฒิ รักษาการแทนอธิการบดี มสธ. ศึกษาดูงาน ณ Universitas Terbuka